1. Ballack

Ballack Biên Tập Viên

Trò chuyện
    Số bài viết: 7,111

Chiến thuật: khi nào và dùng như thế nào

Lược dịc bài viết của Adel
    Bác Tân và Walker Net nhiệt quá làm em cũng thấy mình cần làm gì đó cho anh em tham khảo :)

Một lần nữa, tôi sẽ nói về câu hỏi lặp đi lặp lại rất nhiều khi nào và lý do tại sao bạn nên sử dụng một chiến thuật đặt trước theo cách naj` hoặc cách kia

Kỳ 1
    Tinh thần đồng đội: (theo cách dịch của Việt Nam) bao gồm nặng về phòng thủ, phòng thủ, bình thường, tấn công và cuối cùng là nặng về tấn công.

Những lựa chọn đó giúp bạn mặc định lối chơi đồng đội cho đội bong. Bạn cần cân nhắc trước các trận đấu và xem giò đối thủ để lựa chọn chiến thuật cho phù hợp với mục tiêu của mình.

Nặng về phòng thủ:

Khi nào? ... > Khi bạn không muốn để thua trong bất cứ trường hợp nào, lúc đó bạn nên lựa chọn nặng về phòng thủ
    Làm thế nào? ..... > Bạn phải sử dụng 4 hoặc 5 cầu thủ phòng ngự nếu cần có thể thêm DMC và 4 cầu thủ chơi tiền vệ ở giữa và cũng có thể bạn cần phải có thể lực và tinh thần tốt để chơi kiểu na`j
    Nhân tiện, tùy chọn này tiêu hao tinh thần và sức khỏe nhiều hơn các lựa chọn khác hơn cả nặng về tấn công.

Phòng thủ:

Khi nào? .... > Như Nặng về phòng thủ, nhưng không như kiểu xe BUS 2 tầng như lự chọn trên và sự khác biệt ở đây là bạn chơi là để không thua và bạn có thể ghi được một bàn thắng hoặc nhiều hơn. Bạn có thể giành chiến thắng 10%, 30% thua và 60% hòa
    Làm thế nào? ..... > Cũng bằng cách sử dụng 4 Hậu vệ và có thể thêm 1 đến 2 DMC
    Nhận tiện, tùy chọn này tiêu thụ tinh thần và sức khỏe khá nhiều nhưng ít hơn Nặng về phòng thủ.

ảnh mẫu

Bình thường:

Khi nào? .... > Trong trường hợp này, bạn sử dụng nó nếu bạn muốn giành chiến thắng một cách lén lút :) , và bạn chưa đủ dũng cảm để tấn công để giành chiến thắng vì đối thủ của bạn cũng mạnh ngang ngửa bạn, cách na`j bạn có thể giành chiến thắng cũng như bạn có thể thua và bạn có thể hòa.
    Làm thế nào? .... > Chơi một cách an toàn bằng cách sử dụng 4 4 2; 3 1 4 1 1 hoặc 3 5 1 1
    Nhân tiện, tùy chọn này kiểm soát việc sử dụng sức khỏe và tinh thần vừa phải.

Tấn công:

Khi nào? ... > Khi bạn muốn chiến thắng và bạn có thể để làm điều này (ngang bằng hoặc mạnh hơn đối thủ).
    Làm thế nào? .... > Các cầu thủ cần có tinh thần và thể lực full, tiền đạo tốt (ít nhất là 5 sao), điều đó cũng đúng cho các vị trí cần thiết để chơi tấn công trong đội hình: một số đội hình phù hợp như 4 3 3 ; 3 4 3 ; 3 3 2W 2 hoặc 3 2 2W 2 ... vv
    Nhân tiện, tùy chọn này tiêu hao sức khỏe và tinh thần như tùy chọn phòng thủ và nhiều hơn tùy chọn bình thường.

Nặng về tấn công:

Khi nào? ... > Khi bạn phải giành chiến thắng nhưng lựa chọn này cũng mang lại rất nhiều rủi ro.
    Làm thế nào? .... > Bằng cách sử dụng nhiều cầu thủ tấn công trong đội hình như 3 2 3w 2 hoặc 3 2 2W 3 vv .. bạn sẽ giành chiến thắng nhưng chỉ dùng khi bạn gặp đội bóng yếu hơn hoặc rất yếu so với bạn

Nhân tiện, tôi thường sử dụng tùy chọn này, nhưng không phải luôn luôn, và nó làm việc rất tốt, nhưng nó sẽ tiêu tốn sức khỏe và tinh thần của bạn rất nhanh.
    Đang tải...
  2. Ballack

Ballack Biên Tập Viên

Trò chuyện
    Kỳ 2
    Tập chung chuyền bóng: nó bao gồm Kết hợp, xuống hai biên, cánh phải hoặc cánh trái hoặc xuống hai biên thẳng vào trung lộ.

[​IMG]Kiểu kết hợp: nó có nghĩa là chuyền bằng cách sử dụng tất cả các cách có thể, có nghĩa là kết hợp tất cả các tùy chọn trong một.

khi nào? ... > Khi bạn không tìm thấy bất kỳ điểm yếu nào của đối thủ của bạn hoặc bạn tìm thấy chỗ nào cũng yếu .
    Làm thế nào? ... > kiểu chuyền này không yêu cầu bất kỳ đội hình hay chiến thuật đặc biệt nào cả

Xuống bên phải, bên trái hoặc cả hai bên cánh: có nghĩa là điểm yếu của đối thủ của bạn nằm bên phải hoặc bên trái hoặc không chơi cánh

khi nào? ... > Khi đối thủ của bạn bỏ, không chơi cánh hoặc không chơi bên trái (phải) và không có DR / L, nếu anh ta có DR / L nhưng không có MR / L hoặc có MR / L và không có DR / L... hoặc chỉ sử dụng AMR và ML (trong trường hợp này bên cánh phải của đối thủ là một điểm yếu và do đó hãy tấn công vào đó.
    Làm thế nào? ... > Bạn phải có MR / L hoặc AMR / L để sử dụng kiểu chuyền này
    thẳng vào trung lộ: nó có nghĩa là tập trung tấn công đến vào khu vực giữa , tất nhiên rồi .

Khi nào? ... > Khi bạn nhìn thấy đối thủ chỉ sử dụng một / hai MC; đó là cơ hội để bạn tiêu diệt khu vực giữa sân và cắt liên kết giữa phòng thủ và tấn công của đối thủ giành lấy và kiểm soát trận đấu để giành chiến thắng.

Làm thế nào? ... > Bằng cách sử dụng một đội hình tiền vệ có 4 hoặc 5 người và có thể nên chơi 3 MC VD như 3 5 2
  3. Ballack

Ballack Biên Tập Viên

Trò chuyện
    Kỳ 3

Chiến thuật ép sân : bao gồm toàn sân,phần sân nhà.

Toàn sân: có nghĩa là bạn chọn chơi tấn công và tấn công và nhấn ở mọi nơi, trên toàn bộ mặt sân.

Khi nào? ... Khi bạn muốn tấn công giành điểm và hiệu số bàn thắng, khi bạn thấy mình thực sự mạnh hơn đối thủ.
    Làm thế nào? ... Bằng cách sử dụng đội hình tấn công sử dụng nhiều cầu thủ có khả năng tấn công nếu có AM thì nên sử dụng. Khu vực giữa sân cũng nên sử dụng MC có khả năng tấn công tốt nhất. Nên kết hợp với việc chơi bẫy việt vị

Phần sân nhà: có nghĩa là chỉ ép ở phần sân nhà.

Khi nào? ... khi bạn không có được đội hình tấn công mạnh ở khu vực tấn công và trung tuyến. Hoặc khi đội bạn yếu hơn đối thủ
    Làm thế nào? ... Sử dụng với các đội hình thiên về phòng thủ và sử dụng tinh thần đồng đội kiểu phòng ng. Nên tick vào ô phản công.
  4. tiendq

tiendq New Member

Trò chuyện
    Số bài viết: 16
    Bác Ballack không thấy có bài nữa ở mục này nhỉ?
  5. ku3thoi

ku3thoi New Member

Trò chuyện
    Số bài viết: 1
    kỳ 4 tiếp đi bác còn 2 phần nữa

Người dùng tìm thấy trang web thông qua các cụm từ:

1. chien thuat topeleven